Cần bán Niềng răng có hại không - có đảm bảo ăn nhai không?

Thảo luận trong 'Sức khỏe, Thể thao, Y tế' bắt đầu bởi annhien145, 9/7/18.

1. Tỉnh/Thành:

Hà Nội
  2. Tình trạng:

Mới 100%
  3. Giá bán:

0 VNĐ
  4. Điện thoại:

01686463463
  5. Địa chỉ:

6. Thông tin:

9/7/18, 0 Trả lời, 11 Đọc
  1. annhien145

annhien145 New Member

Credit:
    $141.73
    Chào bác sĩ ! Em hiện giờ 19 tuổi, răng cấm trên của em bị méo mó, cái ra chiếc vào, khiến em rất mặc cảm khi trò chuyện với bạn bè. Nay em muốn niềng chỉnh răng để khôi phục hàm răng của mình. Bác sĩ cho em hỏi niềng răng chỉnh nha có đau không? Niềng răng có hại không hay có niềng răng chỉnh nha có tác động gì đến răng miệng không? Em cảm ơn! ( Hạ Thúy - Khánh Hòa)

Giải đáp:

Chào bạn Thúy!

Trước tiên, trung tâm nha khoa Bally chúng tôi rất vui vì đã nhận lo lắng của bạn gửi tới trong hộp thư của các chuyên gia. Theo lời bạn nói thì các chuyên gia vẫn chưa chắc chắn Chính xác tình trạng răng bạn sai lệch ra sao, ít hay rất nhiều để hoàn toàn có thể giải đáp một cách chuẩn xác. Dẫu vậy các chuyên gia sẽ cung cấp cho bạn các thông tin mà bạn đã và đang chưa hiểu để bạn hoàn toàn có thể hình dung được những tình huống liên quan đến niềng răng chỉnh nha.

>>> Tìm tòi thêm Kết quả niềng răng sẽ khiến bạn bất thần

Chỉnh răng có đau không?
    Niềng răng là một giải pháp thế hệ mới trong khắc phục trung tâm nha khoa, vận dụng các phương tiện hỗ trợ như mắc cài, dây cung để giúp di chuyển răng lệch khớp, không chính xác vị trí được sắp xếp ngay ngắn và giúp bạn có một khớp cắn tốt, giúp quá trình ăn nhai cắn xé trở nên thoải mái hơn. Phương pháp chỉnh nha niềng răng sẽ không còn làm bạn cảm thấy đớn đau gì cả, chỉ là do lúc đầu khi mới gắn niềng răng bạn có thể cảm giác không quen, khó chịu hay bị mắc phải víu ở trong phần má và môi. Sau đó một thời gian, bạn sẽ quen dần với cảm thấy này.

Chỉnh răng có hại không?
    Trong khoảng thời gian niềng răng, bạn sẽ được gắn mắc cài vào răng, dây cung và những phương tiện giúp đỡ cho quá trình chỉnh răng. Việc gắn những công cụ chỉnh nha này hoàn toàn có thể dẫn đến chướng ngại cho bạn trong quá trình vệ sinh răng miệng, làm răng bạn có thể bị sâu hơn,.v.v..Tuy nhiên, nếu như bạn biết cách chăm nom răng miệng của chính bản thân tốt, chải răng thường xuyên và làm theo những định hướng của chuyên gia nha khoa thì việc có được một hàm răng đều và mạnh bạo tiếp theo niềng chỉnh răng không phải là điều chướng ngại.

Các năm trở lại đây, bên cạnh những công nghệ niềng răng chỉnh nha gắn chặt truyền thống còn tồn tại kỹ thuật chỉnh răng tháo lắp. Công nghệ này vận dụng các khay suốt trong quãng giúp răng bạn dịch chuyển dần dần cho tới khi răng bạn trở thành đều hơn. Với phương pháp niềng răng chỉnh nha tháo lắp không những đem tới hiệu quả và đạt tính làm đẹp mà còn làm việc vệ sinh răng miệng mỗi ngày của bạn phát triển thành dễ dàng hơn.

1 số loại công cụ niềng răng chỉnh nha hiệu nghiệm hiện nay
    Hiện thời, tại những trung tâm nha khoa uy tín, các mẫu phương tiện chỉnh nha răng đang được áp dụng thông dụng gồm cả niềng răng bằng mắc cài Inox. Niềng răng mắc cài sứ, niềng răng mặt lưỡi và niềng răng không sử dụng mắc cài,…Mỗi loại dụng cụ chỉnh răng có các điểm nhấn riêng, Vậy nên khi có ý định chỉnh răng, bạn nên trực tiếp gặp nha sĩ để được giải đáp loại dụng cụ phù hợp với hiện tượng răng cấm Hay như điều kiện kinh tế tài chính của chính bản thân.

Để được trả lời một cách chính xác và làm rõ về vấn đề của chính bản thân thì bạn nên thu xếp khoảng thời gian sớm nhất tới với bệnh viện Bally các chuyên gia. Tại đây, nhóm bác sỹ nha khoa sâu xa chỉnh răng sẽ trực tiếp đến Phẫu thuật và lên chiến lược chỉnh răng kỹ càng khiến cho bạn nhanh chóng có được hàm răng đều đẹp như {hoài vọng|mong muốn|nguyện vọng|ước muốn|ước vọng|ý muốn.